MET2007
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
MET2007

WE ARE MET 2007

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ

Go down 
SCIence
hatairat
sirowan
kung
Ittchy
POM
zhongling
tai pitlok
puy
13 posters
เน„เธ›เธ—เธตเนˆเธซเธ™เน‰เธฒ : 1, 2  Next
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
puy

puy

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 187

วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptySun Jun 03, 2007 7:13 pm

วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ 153063-2
2 ล้อ 2 คน บนเส้นทางเดียวกัน

ว่ากันว่า 2 เท้า 2 ขาสามารถพาเราไปที่ไหนก็ได้ตามใจที่ต้องการ และยังพาไปเจอกับ "มิตรภาพ" ที่อยู่กันคนละซีกโลกได้อีกด้วย เช่นเดียวกับ "ปุย" นายสุวัฒน์ธนะ ฉัตรทอง วัย 23 ปี หนุ่มคนนี้พบมิตรภาพที่อยู่อีกซีกโลกด้วย 2 ขา และ "2 ล้อ" หรือ "จักรยาน" นั่นเอง และมิตรภาพที่เขาพบคือ หนุ่มวัย 25 ปี "โจ" นายฮัมมันด้า ชาวอังกฤษ ทั้งคู่ชื่นชอบการขี่จักรยานเหมือนกัน

ย้อนวันวานที่ทั้งคู่เจอกันนั้น...โจได้เดินทางมาเที่ยวประเทศไทยบ่อยมาก จนวันหนึ่งโจมาที่ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่ เพื่อที่จะมาเป็น "อาสาสมัคร" สร้างบ้านดิน และ "ปุย" เป็นวิทยากรให้กับอาสาสมัครในการทำงานพอดี ทั้งคู่จึงรู้จักกัน และสนิทสนมกันเพราะ "รักจักรยาน" เหมือนกัน หลังจากมิตรภาพก่อขึ้นเพียง 3 เดือน เมื่อปี 2547 โจก็กลับประเทศอังกฤษ ปุยก็หันมาดูแลช่วยเหลือเด็กๆ ในโครงการ "ยุวธรรมคีตา" วงดนตรีพื้นเมืองที่อนุรักษ์ดนตรีไทยโดยมีเยาวชนอายุ 13-15 ปี เป็นผู้เล่นดนตรีตามงานต่างๆ แต่เริ่มมีปัญหาเรื่องเงินทุน และเครื่องดนตรีเริ่มทรุดโทรม ปุยจึงคุยเล่นกับโจว่า "เรามาทำประโยชน์ให้เด็กสักอย่างดีไหม" โจเห็นด้วยทันทีเพราะก่อนหน้านั้น โจเคยปั่นจักรยานมาประเทศไทยเพียงคนเดียวภายใน 6 เดือน เมื่อมาถึงเขาเห็น "รอยยิ้ม" ของเด็กยุวธรรมคีตาที่คอยต้อนรับเขาอยู่

โครงการ "เหนือจรดใต้ สายใยนี้เพื่อน้อง" จึงเกิดขึ้นหลังจากที่ทั้งคู่คุยกันเพียงไม่กี่วัน และด้วยความที่รักจักรยานเหมือนกัน โครงการนี้จึงทำเพื่อน้องด้วย "จักรยาน" ล้วนๆ โดยการปั่นจักรยานการกุศลจากจังหวัดเชียงราย จนถึงจังหวัดหาดใหญ่ในระยะเวลา 15 วัน เพื่อหาเงินช่วยเหลือกลุ่มยุวธรรมคีตา และไม่ขอเรี่ยไรเงินตามทาง เพียงให้โจส่งอี-เมลให้เพื่อนๆ ชมรมจักรยานที่ประเทศอังกฤษบริจาคเงินเพียงคนละ 1 ปอนด์ ซึ่งตอนนั้นเท่ากับ 72 บาท และรายได้ทั้งหมดนั้นไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นอีกด้วย

"ปุย" นายสุวัฒน์ธนะ กำลังเรียนที่คณะรัฐประสาสนศาตร์ เอกบริหารทรัพยากรมนุษย์ มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช ปี 3 บอกว่า เราเริ่มปั่นจักรยานวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2550 จากด่านตรวจคนเข้าเมือง อ.แม่สาย จ.เชียงราย ตอน 8 โมงเช้า โดยเตรียมกระติกน้ำ อุปกรณ์ซ่อมจักรยาน เต๊นท์นอน ถุงนอน เสื้อผ้าคนละ 2 ชุด และของสำคัญที่ขาดไม่ได้ คือ ลูกอม เพื่อเพิ่มน้ำตาลให้ร่างกายเมื่ออ่อนแรง ส่วนร่างกายไม่ต้องฟิตเลยเพราะเราทั้งคู่ปั่นจักรยานเป็นประจำอยู่แล้ว และวางแผนว่าต้องปั่นจักรยานวันหนึ่งให้ได้ระยะทางเฉลี่ย 150 กิโลเมตร

"วันแรกที่ไปไม่มีใครมาส่งเพราะเราตกลงว่าอยากไปกันเงียบๆ ก็ใช้เวลาเดินทางไปถึง อ.แม่ใจ จ.พะเยา ประมาณ 5 โมงเย็น แวะพักที่บ้านเพื่อนที่รู้จักกัน วันนั้นเหนื่อยมากๆ ยอมรับเลยว่าท้อสุดสุด มันล้าไปหมดทั้งร่างกาย แต่เราก็บอกตัวเองว่าหยุดไม่ได้ ยังมีเด็กๆ รอเราอยู่ ทุกคนฝากความหวังไว้ที่เรา 2 คน ถึงเหนื่อยยังไงก็ต้องสู้"

วันต่อๆ มาทั้งคู่ก็พร้อมที่เดินทางต่อไป และต้องตื่นตี 5 เพราะหากเดินทางช้ารถยนต์บนถนนจะเยอะขึ้นซึ่งอาจเป็นอันตรายได้ ทั้งคู่ผ่านทั้ง จ.อุตรดิตถ์ จ.พิษณุโลก และแวะพักตามทางเรื่อยๆ จวบจนวันที่ 6 ก็ถึง จ.นครสวรรค์

"พวกเราก็แวะพักตามทางเรื่อยๆ ค่ำไหนนอนนั่น หากจังหวัดนั้นมีเพื่อนอาศัยอยู่ก็นอนกับเพื่อน ไม่มีเพื่อนก็นอนที่วัด กางเต๊นท์เอา แต่มีอยู่วันหนึ่งระทึกมาก ตอนนั้นปั่นถึง จ.แพร่ พวกเราอยากเลี่ยงถนนใหญ่ จึงปั่นทางลัดเข้าอุทยานแห่งชาติแม่ยม อ.สอง จ.แพร่ เราก็เลาะไปตามทางอุทยานเรื่อยๆ เจอแต่ช้างป่า ยิ่งลึกยิ่งไม่มีบ้าน และใกล้มืดแล้ว จึงตัดสินใจกลางเต๊นท์นอนที่อุทยาน เสี่ยงก็เสี่ยง กลัวสัตว์มาทำอันตราย หิวมากๆ ด้วย ดีว่าก่อนที่เราจะถึงอุทยานได้แวะตลาดซื้อมาม่า ลูกชิ้นตุนไว้เยอะมาก จึงช่วยได้มากทีเดียว"

แม้จะเหนื่อยและระทึกแค่ไหนแต่ทั้งคู่ก็ฝ่าฟัน ปั่น 2 ล้อ ไปด้วยใจที่มุ่งมั่น พร้อมลมหายใจที่เข้าออกเพื่อน้องเท่านั้น วันเวลาผ่านไปเรื่อยๆ ระยะทางก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ผ่าน จ.ชัยนาท จ.เพชรบุรี จ.นครปฐม จ.ประจวบคีรีขันธ์ จ.ชุมพร จวบกระทั่งถึงหาดใหญ่ จุดหมายปลายทางสุดท้ายที่ทั้งคู่วางแผนไว้

"พวกเรามาถึงเขตรอยต่อระหว่าง จ.พัทลุง กับ อ.หาดใหญ่ ใช้เวลาทั้งหมด 14 วันพอดี ความรู้สึกตอนนั้น มันเหนื่อยมากๆ คิดในใจเลยว่ามันจบแล้ว มันจบแล้ว เราทำได้แล้ว อยากร้องไห้ก็อยาก อยากหัวเราะก็อยาก มันรู้สึกตื้นตันไปหมด เพราะกว่าจะมาถึงตรงนี้ได้ มันเหนื่อย อากาศก็ร้อน แขนโจเป็นรอยไหม้เลย แต่เหนื่อยแค่ไหนผมกับโจเคยบอกกันว่า ยังไงเราก็จะไม่ทิ้งกัน เราต้องปั่นคู่กันไปให้ถึงฝัน ซึ่งพวกเราก็ทำได้ และได้รับน้ำใจมาตลอดระยะการเดินทาง พอกลับมาที่เชียงรายเราได้เงินบริจาคทั้งหมด 21,000 บาท เพียงเท่านี้ก็สามารถช่วยเหลือเด็กๆ ได้แล้ว ได้ซื้อเครื่องดนตรีใหม่ มีเงินจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟที่ห้องซ้อมดนตรี ตอนนี้ยังเหลือเงินอยู่ 10,000 บาท เพื่อเป็นทุนสำรองต่อไป"

สุดท้ายนายปุยบอกว่า ตอนนี้โจกลับประเทศอังกฤษไปแล้ว แต่ยังติดต่อกันอยู่ และยังถามไถ่เรื่องราวของเด็กๆ ยุวธรรมคีตาเสมอ รวมทั้งโจยังนำซีดีเพลงของเด็กๆ ไปช่วยเผยแพร่ที่ลอนดอนเพื่อเป็นการขอบคุณเพื่อนๆ ของเขาที่ช่วยกันบริจาคเงินเข้ามา

"ผมว่าการปั่นจักรยานครั้งนี้มันให้อะไรกับผมมากมาย ได้เปิดโลกกว้าง ได้เพื่อนใหม่ ได้ประสบการณ์ที่เหนือบรรยาย ที่สำคัญยังมีวงดนตรียุวธรรมคีตาที่เป็นตัวช่วยสร้างรายได้ให้กับเด็กๆ อยู่ ทำได้แค่นี้ก็ดีใจแล้ว"

แม้จะเป็นเพียง 2 ล้อ แต่สามารถสร้าง "รอยยิ้ม" และ "มิตรภาพ" ได้เช่นกัน

http://www.matichon.co.th/matichon/matichon_detail.php?s_tag=01lad01010650&day=2007/06/01&sectionid=0115

[img][img]
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
puy

puy

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 187

วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptySun Jun 03, 2007 7:15 pm

ขอนำเสนอตัวเองหน่อยนะครับ cyclops Razz Embarassed
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
tai pitlok

tai pitlok

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 69

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptySun Jun 03, 2007 7:28 pm

ไม่ค่อย..........เลยนะเพื่อนเรา เอ้าเข้ามาดูของเค้าหน่อย No albino albino
puy

puy

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptySun Jun 03, 2007 8:34 pm

แหม!!! นานๆจะมีอะไรได้คุยกับชาวบ้านชาวช่องเขาบ้าง
zhongling

zhongling

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 184

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptySun Jun 03, 2007 8:37 pm

ดีจังเลย ได้ลงข่าวหนังสือพิมพ์ด้วย คิดถึงพี่ปุยนะ
POM

POM

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 22

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyMon Jun 04, 2007 12:01 pm

โถๆๆ... นึกว่าจะเป็นข่าวหน้าหนึ่งมีหนังสือพิมพ์คลุมหน้าซะอีก
รึไม่ก้อเป็นข่าว ทำอนาจารบนรถจักรยานอะไรทำนองนั้น
ที่แท้ก้อเป็นข่าวปั่นจักรยานไปกิ๊กกะฝรั่งนี่เองเหยอ
....

ยังไงก้อเป็นกะลังใจให้เน่อ สู้ๆ ..ปั่นต่อไปไฟท์แมน...คาเมนไรด่า ..คาเมนไรดา....คาเมน..... lol!
http://haniba.cjb.net
Ittchy

Ittchy

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 83

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyMon Jun 04, 2007 1:42 pm

puy เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
ขอนำเสนอตัวเองหน่อยนะครับ...

affraid affraid affraid
cyclops Razz Embarassed
"
"
"
kung

kung

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 207

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyMon Jun 04, 2007 3:02 pm

นี่เพื่อนเราดังไปถึงไหนตอ่ไหนแร้วเนี่ย
น่าอิจฉาจาง..........
ว่าแต่ว่า.......เพื่อนนายน่ะ.........หล่อจาง.........อยากรู้จักอ่ะ Embarassed มีแฟนยางง่ะ Embarassed ขอเป็นกิ๊กก็ด้ายอ่ะ Embarassed เหอะๆๆๆ What a Face What a Face What a Face
sirowan

sirowan

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 118

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyMon Jun 04, 2007 11:07 pm

POM เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
โถๆๆ... นึกว่าจะเป็นข่าวหน้าหนึ่งมีหนังสือพิมพ์คลุมหน้าซะอีก
รึไม่ก้อเป็นข่าว ทำอนาจารบนรถจักรยานอะไรทำนองนั้น
ที่แท้ก้อเป็นข่าวปั่นจักรยานไปกิ๊กกะฝรั่งนี่เองเหยอ
....

ยังไงก้อเป็นกะลังใจให้เน่อ สู้ๆ ..ปั่นต่อไปไฟท์แมน...คาเมนไรด่า ..คาเมนไรดา....คาเมน..... lol!

afro โหวต โหวต ๆๆๆๆ

เห็นด้วยกะป้อม ห้าร้อยเปอร์เซนต์

ที่แท้เจ้าปุยเปิดตัวกิ๊กฝรั่งนี่เอง ถึงว่าสิ บ่นกะเรา มีตะปัญหาหัวจายยยย คนนู้นก้อจะเอา คนนี้ก้อทิ้งไม่ได้ คนนั้นก็รักปานดวงใจ

โด่ อ้ายปุยเจี้ยวหวานเอ้ย

ชิส์ชิส์

ปล. ยินดีด้วยจ๊ะ
hatairat

hatairat

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 33

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyMon Jun 04, 2007 11:17 pm

ดีใจด้วยได้ลงหนังสือ ดีนะที่ไม่ลงหนังสือพระ อิอิ ก้อเหงว่าจาบวชไอ้เราก้อนึกว่าลงหนังสือพระ (ล้อเล่นนนนนนนนนนนน)กิ้วๆ
SCIence

SCIence

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 108

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyTue Jun 05, 2007 10:36 am

sirowan เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
POM เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
....

afro โหวต โหวต ๆๆๆๆ

เห็นด้วยกะป้อม ห้าร้อยเปอร์เซนต์

ที่แท้เจ้าปุยเปิดตัวกิ๊กฝรั่งนี่เอง ถึงว่าสิ บ่นกะเรา มีตะปัญหาหัวจายยยย คนนู้นก้อจะเอา คนนี้ก้อทิ้งไม่ได้ คนนั้นก็รักปานดวงใจ

โด่ อ้ายปุยเจี้ยวหวานเอ้ย

ชิส์ชิส์

ปล. ยินดีด้วยจ๊ะ

นั่นดิ ที่แท้พี่ปุยก็อยากจะเปิดตัวภรรยาฝรั่งนี้เอง เอ๊ะ!หรือว่าสามีฝรั่งอ่ะ

(น่าคิดนะเนี้ย)
kornhkt

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 18

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyTue Jun 05, 2007 11:23 am

Very Happy
cheers
Hey man! You are the Real Adventurer!!!
Gap

Gap

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 95

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyTue Jun 05, 2007 4:53 pm

ว้าววววววววววว สามีเก่าฉันเริ่ดมะคะ ภูมืใจมั่กมั่ก ทั้งสองคนเลย อ่ะล้อเล่นอีกละ อิอิอิ
http://www.hideaway-thailand.com
hatairat

hatairat

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 33

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyTue Jun 05, 2007 6:04 pm

Gap เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
ว้าววววววววววว สามีเก่าฉันเริ่ดมะคะ ภูมืใจมั่กมั่ก ทั้งสองคนเลย อ่ะล้อเล่นอีกละ อิอิอิ
เอาจิงดิแก๊ป ชั้นไม่ว่าหรอก อิอิ affraid Twisted Evil
zhongling

zhongling

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 184

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyTue Jun 05, 2007 6:40 pm

ทรายก้อไปว่าให้พี่ปุย เหอ เหอ หรือว่าพี่ปุยอยากจะเป็นยอดชาย โห อยู่ด้วยกันมาตั้งนานเพิ่งรู้นะเนี่ย
Gap

Gap

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 95

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyTue Jun 05, 2007 11:55 pm

zhongling เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
ทรายก้อไปว่าให้พี่ปุย เหอ เหอ หรือว่าพี่ปุยอยากจะเป็นยอดชาย โห อยู่ด้วยกันมาตั้งนานเพิ่งรู้นะเนี่ย

แหมคุณน้องกิ่งขา อะไรก็เป็นไปได้ถ้ามีปาปิก้า โฮะโฮะโฮะโฮะ
http://www.hideaway-thailand.com
kung

kung

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 207

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyWed Jun 06, 2007 1:34 pm

zhongling เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:

แหมคุณน้องกิ่งขา อะไรก็เป็นไปได้ถ้ามีปาปิก้า โฮะโฮะโฮะโฮะ

ตกรงคนที่จาปายถือหมอนให้เปนแก็บช่ายม้าย ม่ายย้อม....ม่ายยอม....

No No
SCIence

SCIence

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 108

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyWed Jun 06, 2007 5:56 pm

Sad Sad Sad Sad [b]และแล้วความจิงก็ปรากฏจนได้นะ

ซายน์ขอโทษนะพี่แก๊บที่ไม่สามารถเก็บความลับระหว่างพี่ปุยกับพี่แก๊บได้อีกต่อไปแล้ว

ซายน์ขอโทษที่ผิดคำสัญญาที่ได้ให้กับพี่ทั้งสองในคืนนั้น…

คืนที่ซายน์เผลอไปเห็นพี่แก๊บกับพี่ปุยกำลังงงงงงงงงงงงงง.... affraid affraid affraid

เก็บผักบุ้งหลังหอมาต้มกินกับมาม่ากินกันหน่ะ ......... อิอิ (ความลับไม่มีในโลก)
lol! lol! lol!
kajung

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 79

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyThu Jun 07, 2007 10:02 am

เพื่อนๆ สำรวมกันหน่อยให้เกียรติอนาคตหลวงพี่มั่งดิ เดี๋ยวเจ้าอาวาสท่านก็ไม่รับมันบวชหรอก(เพราะกลัวว่ามันจะไปงาบ...เณร) อ่ะล้อเล่นนนนนนนนนนน
puy

puy

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyFri Jun 08, 2007 11:57 am

วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ 153045-88

สวัสดีครับพี่น้อง ไม่เข้ามาแป๊ปเดียวหลังเรางี้เหวอะหวะเชียว
puy

puy

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyFri Jun 08, 2007 12:03 pm

วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ 106270-49

วันว่างๆของคนตกงานครับ
puy

puy

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyFri Jun 08, 2007 12:40 pm

วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ 106270-54
puy

puy

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyFri Jun 08, 2007 12:43 pm

วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ 106270-56
puy

puy

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyFri Jun 08, 2007 12:44 pm

วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ 106270-58
puy

puy

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ   วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ EmptyFri Jun 08, 2007 12:47 pm

วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ 106270-59

วานก่อนนี้มีหน้าผมที่หนังสือพิมพ์ด้วยแหละ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 2เน„เธ›เธ—เธตเนˆเธซเธ™เน‰เธฒ : 1, 2  Next